பிரபஞ்சம் தோன்றுவதற்கு முன் – புது தகவல்கள்
நாம் வாழும் பிரபஞ்சம் எப்படி உருவானது? அதற்கு முன் என்ன இருந்தது? தொடக்கத்திற்கு முன் எதாவது இருந்ததா? ஒன்றுமில்லாத நிலையில் இருந்து பிரபஞ்சம் உருவானதா? ஒன்றுமில்லாத நிலை என்று ஒன்றுண்டா? இப்படி பல கேள்விகள் எல்லாருக்கும் உண்டு. இதற்கெல்லாம் அறிவியல் பதில் கண்டு பிடித்து விட்டதா என்றால் இல்லை. ஆனால் இப்படியாக இருக்கலாம் என சில அறிவியல் தத்துவங்கள் உண்டு. அத்தகைய அறிவியல் தத்துவங்களில் சமீப காலத்தில் புது புரட்சி ஒன்று நடந்திருக்கிறது.

Big Bang

பூமி சூரியனிலிருந்து உருவானது என்றும், சூரிய குடும்பங்களை போல பல நட்சத்திரங்களை உள்ளடக்கியது galaxy என்றும், இவ்வாறு பல galaxyகளை உள்ளடக்கியதே நாம் வாழும் பிரபஞ்சம் என்றும் அறிவோம். இந்த பிரபஞ்சத்திற்கு 13.7 பில்லியன் வருடங்கள் வயதாகிறது என சொல்கிறார்கள்.

தொடக்கத்தில் பிரபஞ்சம் மிக சிறியதாக இருந்திருக்க வேண்டும். அங்கே கடும் வெப்பம் நிலவியிருக்க வேண்டும். பிறகு மெல்ல பிரபஞ்சம் விரிய தொடங்குகிறது. அதன் காரணமாய் வெப்பம் குறைய ஆரம்பிக்கிறது. இது தான் பிரபஞ்சத்தின் பிறப்பு என சொல்கிறது big bang தத்துவம். அதாவது பிரபஞ்சம் இன்னும் விரிவடைந்து கொண்டே இருக்கிறது. இந்த தத்துவத்தை அனைத்து துறையினரும் ஏற்று கொண்டிருக்கிறார்கள். என்றாலும் நுண் ஆய்வில் இந்த தத்துவத்தை சார்ந்த பல கேள்விகளுக்கு இன்னும் விடை காணப்படவில்லை.

பிரபஞ்சத்தின் தொடக்கம்

Big bang தத்துவம் சொல்வது போல யோசித்தால் தொடக்கத்தில் (Big Bang காலகட்டத்திற்கு முன்) ஒன்றுமே இல்லை. இப்போது சமீப ஆய்வாளர்கள் பிரபஞ்சம் பிறப்பிற்கு முன் இன்னொரு பிரபஞ்சம் இருந்திருக்கலாம் என்றும் அந்த பிரபஞ்சத்திலிருந்து நாம் வாழும் பிரபஞ்சம் உருவாகியிருக்கலாம் என்றும் நம்ப தொடங்கியிருக்கிறார்கள். அதாவது ஒரு பிரபஞ்சத்தினுள் மற்றொரு பிரபஞ்சத்தின் பிறப்பு நிலவுகிறது. தாய் பிரபஞ்சம் இறந்த பிறகும் சேய் பிரபஞ்சம் வாழ்கிறது. சேய் பிரபஞ்சம் இறப்பதற்கு முன் அதற்கு ஒரு சேய் பிரபஞ்சம் பிறந்திருக்கும். தொடக்கத்தில் ஒன்றுமில்லை என்பது தவறாக இருக்கலாம் என்பது தான் சமீப ஆய்வுகளின் முடிவு.

இப்போது கணிப்பொறியில் நீங்கள் இந்த வலைத்தள பக்கத்தை வாசித்து கொண்டிருக்கிறீர்கள். நீங்கள் அமர்ந்திருக்கும் அந்த அறையினுள்ளே ஒரு பிரபஞ்சத்தின் பிறப்பு நிகழலாம். மெல்ல அது விரிவடைய தொடங்கி இன்றைய பிரபஞ்சத்தின் அழிவிற்கு பிறகும் நீடிக்கும் புது பிரபஞ்சமாக திகழலாம். இப்படியாக தான் பிரபஞ்சத்தின் தொடக்கம் இருக்க கூடும் என்பதே விஞ்ஞானிகளின் கணிப்பு.

Big Bang தத்துவத்தை போலவே புதிய ஆய்வுகளும் இறுதியான முடிவுகள் அல்ல என்றாலும் நடப்பில் இருப்பவற்றில் அதிகமாய் நம்ப தகுந்த தத்துவங்களில் ஒன்று.

காலத்தால் பின்னோக்கி பயணிக்க முடியுமா?

புது ஆய்வுகளில் இயற்பியலை ஆட்டி படைத்து கொண்டிருக்கும் மற்றொரு சந்தேகத்திற்கான விடையும் அறிய வரலாம். ‘காலம் ஏன் முன்னோக்கி பயணிக்கிறது. பின்னோக்கி பயணிக்க முடியாதா’ என்கிற கேள்வி தான் அது. உடைந்த ஒரு முட்டையை மீண்டும் ஒன்று சேர்க்க முடியாது. நேற்றில் நாம் வாழ முடியாது. ஒரு அம்பு போல காலம் ஏன் முன்னோக்கியே பயணித்து கொண்டிருக்கிறது. இதற்கான விடை விரைவில் நாம் அறிய கூடும்.

ஆய்வுகளை பற்றிய தகவல்கள்

கலிபோர்னியாவில் உள்ள ஒரு ஆய்வு கூடத்தில் {the California Institute for Technology (Caltech)} Dr Adrienne Erickcek என்பவர் தலைமையில் உள்ள விஞ்ஞானிகளே புது ஆய்விற்கு வித்திட்டிருக்கிறார்கள்.

Cosmic microwave background என்பது உமிழபட்ட ஒளி. பல லட்சக்கணக்கான வருடங்களுக்கு முன்பு பிரபஞ்சத்தால் உமிழபட்ட ஒளி இன்னும் நமது வெளியில் நாம் காண கிடைக்கிறது. நமது பிரபஞ்சத்திற்கு நான்கு லட்சம் ஆண்டுகள் வயதாக இருந்த போது (இன்றைய வயது 13.7 பில்லியன் ஆண்டுகள்) உமிழ்ந்த ஒளியினை ஆய்வு செய்தே தற்போதைய ஆய்வுகள் தொடங்கியிருக்கின்றன.

மேலதிக தகவல்களுக்கு இந்த ஆய்வை குறித்த பிபிசி செய்தியை வாசித்து பாருங்கள்.


Comments
One response to “பிரபஞ்சம் தோன்றுவதற்கு முன் – புது தகவல்கள்”
  1. வடுவூர் குமார் Avatar
    வடுவூர் குமார்

    உள்ளே போகலாமா? வேண்டாமா? என்ற எண்ணத்துடன் எழுதிய மாதிரி இருக்கே??4/5 பத்தி என்ற கணக்குடன் எழுதினீர்களா?தேவையென்றால் நண்பர் “உணமைத்தமிழன்” பதிவை பார்க்கவும். :-))

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.